• head_banner

40KM 40G QSFP+

  • 40KM 40G QSFP Optical Module

    โมดูลออปติคัล 40KM 40G QSFP

     

    NS HUAQ40E เป็นโมดูลตัวรับส่งสัญญาณที่ออกแบบมาสำหรับแอพพลิเคชั่นการสื่อสารด้วยแสง 40Km การออกแบบเป็นไปตามมาตรฐาน 40GBASE-ER4 ของมาตรฐาน IEEE P802.3ba โมดูลนี้แปลงช่องสัญญาณอินพุต 4 ช่อง (ch) ของข้อมูลไฟฟ้า 10Gb/s เป็นสัญญาณออปติคัล CWDM 4 ตัว และมัลติเพล็กซ์ให้เป็นช่องสัญญาณเดียวสำหรับการส่งผ่านแสง 40Gb/s ในทางกลับกัน ทางฝั่งผู้รับ โมดูลจะแยกสัญญาณอินพุต 40Gb/s ออกเป็นสัญญาณช่อง CWDM 4 ช่อง และแปลงเป็นข้อมูลไฟฟ้าเอาต์พุต 4 ช่องสัญญาณ

    ความยาวคลื่นกลางของ 4 ช่องสัญญาณ CWDM คือ 1271, 1291, 1311 และ 1331 นาโนเมตร ในฐานะสมาชิกของตารางความยาวคลื่น CWDM ที่กำหนดไว้ใน ITU-T G694.2 ประกอบด้วยขั้วต่อ LC แบบดูเพล็กซ์สำหรับอินเทอร์เฟซแบบออปติคัล และขั้วต่อ 38 พินสำหรับอินเทอร์เฟซทางไฟฟ้า เพื่อลดการกระจายแสงในระบบระยะไกล ต้องใช้ไฟเบอร์โหมดเดียว (SMF) ในโมดูลนี้

    ผลิตภัณฑ์นี้ได้รับการออกแบบด้วยฟอร์มแฟคเตอร์ การเชื่อมต่อด้วยแสง/ไฟฟ้า และอินเทอร์เฟซการวินิจฉัยแบบดิจิทัลตามข้อตกลง QSFP Multi-Source (MSA) ได้รับการออกแบบมาเพื่อตอบสนองสภาพการทำงานภายนอกที่รุนแรงที่สุด รวมทั้งอุณหภูมิ ความชื้น และสัญญาณรบกวน EMI

    โมดูลทำงานจากแหล่งจ่ายไฟ +3.3V เดียวและสัญญาณควบคุมทั่วโลก LVCMOS/LVTTL เช่น โมดูลปัจจุบัน รีเซ็ต ขัดจังหวะ และโหมดพลังงานต่ำมีให้ในโมดูล มีอินเทอร์เฟซแบบอนุกรม 2 สายสำหรับส่งและรับสัญญาณควบคุมที่ซับซ้อนมากขึ้นและเพื่อรับข้อมูลการวินิจฉัยแบบดิจิทัล สามารถระบุช่องแต่ละช่องได้ และช่องที่ไม่ได้ใช้สามารถปิดได้เพื่อความยืดหยุ่นในการออกแบบสูงสุด

     

    ผลิตภัณฑ์นี้แปลงข้อมูลอินพุตไฟฟ้า 4 ช่องสัญญาณ 10Gb/s เป็นสัญญาณออปติคัล CWDM (แสง) โดยใช้อาร์เรย์ Distributed Feedback Laser (DFB) ความยาวคลื่น 4 คลื่น แสงถูกรวมเข้าด้วยกันโดยชิ้นส่วน MUX เป็นข้อมูล 40Gb/s ซึ่งแพร่กระจายออกจากโมดูลเครื่องส่งสัญญาณจาก SMF โมดูลตัวรับยอมรับอินพุตสัญญาณออปติคัล CWDM 40Gb/s และแยกมัลติเพล็กซ์ออกเป็น 4 ช่องสัญญาณ 10Gb/s แต่ละรายการที่มีความยาวคลื่นต่างกัน แสงความยาวคลื่นแต่ละดวงจะถูกรวบรวมโดยโฟโตไดโอดแบบแยกส่วน (APD) จากนั้นจึงส่งออกเป็นข้อมูลไฟฟ้าหลังจากขยายโดย TIA ก่อนแล้วจึงตามด้วยเครื่องขยายสัญญาณ

     

    NS HUAQ40E ได้รับการออกแบบด้วยฟอร์มแฟคเตอร์ การเชื่อมต่อด้วยแสง/ไฟฟ้า และอินเทอร์เฟซการวินิจฉัยแบบดิจิทัลตามข้อตกลง QSFP Multi-Source (MSA) ได้รับการออกแบบมาเพื่อตอบสนองสภาพการทำงานภายนอกที่รุนแรงที่สุด รวมทั้งอุณหภูมิ ความชื้น และการรบกวนของ EMI โมดูลนี้มีฟังก์ชันการทำงานและการรวมคุณลักษณะที่สูงมาก ซึ่งสามารถเข้าถึงได้ผ่านอินเทอร์เฟซแบบอนุกรมแบบสองสาย